Vừa qua, Chi đoàn Viện KSND tỉnh Phú Yên đã tham gia chương trình “Tình nguyện mùa đông” năm 2023 do Đoàn khối Cơ quan, doanh nghiệp tỉnh tổ chức tại thôn Nay, xã Phước Tân, huyện Sơn Hòa.
Chương trình diễn ra với nhiều hoạt động ý nghĩa: Tổ chức khám chữa bệnh, cấp phát thuốc miễn phí cho người dân địa phương; Thi công và bàn giao công trình thanh niên “Thắp sáng đường quê”; Tặng áo ấm, quần áo cho bà con nhân dân… Đây là hoạt động vô cùng thiết thực và ý nghĩa, phát huy tinh thần xung kích của đoàn viên, góp phần vào việc xây dựng nông thôn mới, chia sẻ, động viên các gia đình có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
Ngọc Nữ - Văn Tiến