Sáng ngày 29/8/2023, đồng chí Phạm Thị Liên, Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Phú Yên đã có buổi tiếp công dân tại phòng tiếp công dân của đơn vị. Tham dự còn có các đồng chí Trưởng phòng 9, lãnh đạo và Kiểm sát viên Thanh tra – Khiếu tố VKSND tỉnh.
Hình ảnh buổi tiếp công dân
Tại buổi tiếp, đồng chí Phó Viện trưởng đã lắng nghe, tiếp nhận ý kiến phản ánh, kiến nghị của công dân về việc đã liên tục gửi nhiều đơn khiếu nại các vụ, việc dân sự còn kéo dài, chậm giải quyết đến các cơ quan, ban ngành nhưng chưa được xử lý, giải quyết,… Qua đó chia sẻ, đồng cảm với hoàn cảnh và các bức xúc của công dân; đồng thời phân tích, giải đáp từng nội dung liên quan đến những phản ánh, kiến nghị để công dân hiểu được quá trình giải quyết của các cơ quan. Qua buổi tiếp, công dân đã phần nào giải tỏa được bức xúc, đồng ý chờ kết quả giải quyết của cơ quan có thẩm quyền.
Thời gian đến, VKSND tỉnh sẽ tiếp tục phối hợp, theo dõi, đôn đốc việc tiếp nhận, xử lý, giải quyết khiếu nại, tố cáo của các cơ quan tiến hành tố tụng, từ đó góp phần đảm bảo pháp luật được nghiêm chỉnh, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp chính đáng của cá nhân, tổ chức.
Minh Tín – Mai Linh