Từ ngày 07- 09/6/2023, đồng chí Lê Trung Hưng, Tỉnh ủy viên, Viện trưởng, Đại biểu HĐND tỉnh khóa VIII đã cùng các thành viên của Tổ đại biểu số 10 tiếp xúc cử tri tại các xã Hòa Tâm, Hòa Xuân Nam, Hòa Thành và phường Hòa Hiệp Nam, Hòa Hiệp Bắc, Hòa Hiệp Trung, thị xã Đông Hòa.
Đ/c Lê Trung Hưng, Viện trưởng VKSND tỉnh Phú Yên và Tổ đại biểu HĐND tỉnh tại buổi tiếp xúc cử tri
Đây là hoạt động tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thường lệ giữa năm 2023 của các Đại biểu HĐND tỉnh khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026 để chuẩn bị nội dung kỳ họp thứ 16. Tại buổi tiếp xúc, cử tri các xã, phường rất vui mừng, phấn khởi trước những kết quả đạt được về phát triển kinh tế, xã hội của tỉnh và địa phương trong 06 tháng đầu năm 2023, cũng như các ý kiến, kiến nghị của cử tri cơ bản đã được các cơ quan chức năng tập trung chỉ đạo giải quyết.
Bên cạnh đó, Tổ đại biểu cũng đã tiếp thu, tổng hợp những ý kiến của cử tri chưa giải quyết để kịp thời chuyển đến các cơ quan, ngành chức năng trả lời, giải quyết trong thời gian sớm nhất, nhằm tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc, tạo động lực thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội, góp phần xây dựng quê hương thị xã Đông Hòa phát triển bền vững hơn.
Thái Phong