Ngày 09/6/2022, VKSND tỉnh Phú Yên tổ chức sơ tuyển đối với 12/12 thí sinh đăng ký dự thi vào Trường Đại học Kiểm sát Hà Nội năm 2022.
Đ/c Nguyễn Thị Hồng Loan, Ủy viên Ban cán sự đảng, Trưởng phòng Tổ chức cán bộ VKSND tỉnh, Phó Trưởng Ban sơ tuyển
quán triệt công tác sơ tuyển
Sau khi nghe đồng chí Nguyễn Thị Hồng Loan, Ủy viên Ban cán sự đảng, Trưởng phòng Tổ chức cán bộ VKSND tỉnh, Phó Trưởng Ban sơ tuyển chủ trì công tác sơ tuyển quán triệt Quy chế tuyển sinh đại học năm 2022, Hướng dẫn của VKSND tối cao, Thông báo của Trường Đại học Kiểm sát Hà Nội về công tác sơ tuyển vào Trường Đại học Kiểm sát Hà Nội năm 2022, Ban sơ tuyển đã tổ chức kiểm tra hồ sơ, cân, đo, kiểm tra về dị hình, dị dạng, khuyết tật, giọng nói … Việc tổ chức sơ tuyển đảm bảo công khai, trung thực, khách quan, đúng quy định.
Ban sơ tuyển tiến hành cân, đo thực tế
Trong thời gian đến, Ban sơ tuyển VKSND tỉnh Phú Yên sẽ cấp phiếu sơ tuyển cho các thí sinh, đồng thời hoàn tất hồ sơ báo cáo Viện kiểm sát nhân dân tối cao và gửi về Trường Đại học Kiểm sát Hà Nội theo quy định.
Ngọc Diễm - Quỳnh Như